897987

Join the forum, it's quick and easy

897987
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

0 0 0 1/1/1970 1/1/1970 29/3/2024, 06:13

Các bạn ko biết lên đồ divide def ??? Mời vào đây ;))
1111111111111111111
Tôi Thì 3' tắt còn bạn Thì sao =))
Chúc mừng giáng sinh 2012 và năm mới 2013
[Hành Động - Kiếm Hiệp] Hồng Môn Yến
[Avatar] Rồng Đây Bà Kon
anh em coi di ne
Thánh thơ cũng chỉ được thế này thôi
Best friend forever
Đó là lý do sao tôi FA
Đơn giản là AD chọn vòng...Còn các mem chọn gì =)))))))))))
Tiện lợi và dễ sử dụng
Thôi xong! Troll cũng phải đúng lúc!
Nào mình cũng hứa
Những cái tên sock nhất mọi thời đại
biết đổi cái tên Dong Van Nghia hộ em vớ
Phân tích replay game 3 bán kết POT III: iDol vs [AIO]Random.Feed
Bán đt 3g 16g trắng ! mới tính !!
Tổng hợp 1 vải SMS bổ trợ chém gió đá bão với các nàng ;))
creep canh rune dẹp đê
Vote HOT BOY C4
money and love
Thông tin Divide and Fight v2.14
Liên khúc cười (số 15)
Liên khúc cười (số 16)
Thông tin Divide and fight v2.07
gần tết rồi ai có dự định gì đây
111111111111111111111111111111
Rực rỡ áo quần, đón Xuân tươi rói
11111111111111111111111111111111111111111
Thử đoán xem đường nào thẳng
111111111111111
C4 đâu lên đây báo danh đi!
serial hoặt hình "happy tree friend" của mondo
Ngoại tôi
Biệt kích
Conan - Chiến ...
Phải lòng ...
Ánh sáng chết người
Hủy Diệt Tốc Độ
Cướp Cạn
Tinh Võ Môn
Gia đình tinh võ
Thần thoại
Cạnh Hùng Hiệp Nữ Thu Cấn
tretret45634534
ytrytrỷtỷt
Chiến - ChuSang - ChuMai - Đàm Thuỷ C4 Tập Đếm
Vừa chơi game vừa kiếm tiền đây. Ai hứng thú thì vào nhé.
Yêu Lộ thiên !!!
Admin (Phú)
Chưa Có Tên (Thịnh)
Ajen Kul (Nam)
Leo Oblivion (Ngọc)
Quỷ Dracula
Mashj Ngon Zai (Hà)
ZzNatSuZz Quản lý point độ
01692521505
12345

Thích bài này? Bài trướcBài sau

phutu01

1/1/2010, 07:40

phutu01

Nổi tiếng giang hồ
Hình ảnh đau lòng về một thai nhi Empty Hình ảnh đau lòng về một thai nhi

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi 1384554750e4e3909f0

Đây là một bức ảnh khá nổi tiếng...về một thai nhi...Bé đã chết...nhưng những ngón tay nhỏ...như níu tay Cha...để xin được chút ấm áp...chút tình thương...

Xem hình và đọc bài...(click vào hình để có thể xem bài )....

Nhìn ảnh...thấy đau lòng ko bạn...

Trong thời gian P đi làm ở tiệm ảnh+photocopi...có một cha sứ đã mang quyển sách này đến,nhờ photocopi...P đã lấy xem và scan lại....

Câu chuyện đau lòng...của bé Trung Thu...

Ko biết nói gì hơn...dù có rất nhiều điều muốn nói...

Nếu con người...thật sự phải lựa chọn ... phải chăng ... việc cướp đi một mầm sống là lựa chọn duy nhất ?...

Hình ảnh đứa bé...đỏ hỏn vậy ... đầu mang nhiều vết bầm tím do bị kẹp gắp ... Liệu...những người trẻ như bạn... như P...có suy nghĩ gì...? Có thấy xót thương ... có hiểu ... về những nỗi đau ... ?

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi 1384554750d39df2568

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi 1384554750d41109d82

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi 1384554750d4aa32422

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi 1384554750d55b811c1

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi 1384554750d5ca590e2

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi 1384554750d8766a9e9

Phần 2

Có lẽ đứa bé này còn cần thêm 1 thời gian rất dài nữa để nhận ra nỗi đau to lớn mà người ta ban cho em từ khi em mới sinh ra đời ... Nỗi đau của 1 đứa trẻ không nơi nương tựa , không có tình thương của mẹ cha , không có 1 mái ấm gia đình như bao người khác ... vì em bị bỏ rơi , người ta để em lại ngoài cổng chùa khi em còn đỏ hỏn , suy dinh dưỡng trầm trọng và nặng chưa đầy 1,5 kg ...

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi Picture

Hình ảnh đau lòng về một thai nhi Picture

Trích:

[I]Ngày ... tháng ... năm ....[/i]

Lá thư của con gửi đến mẹ , người con sẽ không bao giờ biết là ai , nhưng nơi sâu thẳm trong con vẫn khao khát và ước mong 1 lần thôi ... được gọi " Mẹ ơi ! ... "

Mẹ của con ơi ... cho con gọi Mẹ là mẹ của con nhé ! Để con thấy mình có được chút ấm áp và tình thương của mẹ ... Con cũng chẳng hiểu sao con luôn cảm thấy mình cô đơn lắm trong cuộc đời này dẫu nằm cạnh con đây là các anh , các chị cũng cùng số phận như con ... số phận bị bỏ rơi mẹ ạ !

Các mẹ sinh chúng con ra và đưa chúng con đến với bàn tay của Thầy , của các cô ... Chúng con được nuôi nấng từ sữa , quần áo cũ , và tiền ... của những nhà tài trợ , những người có lòng hảo tâm và sự chăm sóc của các cô của Thầy ...

Nhưng mẹ ơi ... hằng đêm con vẫn khóc , khóc nhiều lắm mẹ ơi ... Vì con thấy sao nơi này gần mà cũng quá xa lạ . Mọi người thường khen con xinh xắn , đáng yêu , thường chụp hình con để đăng báo nhờ sự giúp đỡ ... vì con còi cọc quá , con yếu ớt và mỏng manh quá ... Có bao giờ mẹ nhìn thấy con trên báo không mẹ ơi !

Mẹ tự hào không khi con vừa 3 tháng tuổi đã xuất hiện đầy trên các trang báo ... vì nhờ có mẹ đã bỏ rơi con ... Có lúc nào mẹ ghé lại nơi mẹ đã để con lại , nhìn ngắm con không mẹ ơi ...

Sao con thèm quá cái ánh mắt ấm áp của mẹ ... mẹ ơi ...

Mà nếu mẹ thương con thế chắc mẹ sẽ chẳng bỏ rơi con đâu mẹ nhỉ ? Hay ... hay vì mẹ không thể giữ con lại bên mẹ ? ... Mẹ ơi ... Sao con cứ gọi hoài tiếng mẹ ơi ... con gọi bằng cái tiếng khóc oe oe nhỏ bé của con đó mẹ ... Mẹ có nghe con không ? Có nhìn thấy con không ... !!!

Con đang nằm đây , nhỏ bé với thân hình vừa tròn 3kg của 1 đứa bé 3 tháng tuổi ... chắc vì con thiếu mẹ , thiếu hơi ấm , tình thương và sữa mẹ nên con còm nhom vậy đó ... Con được gọi là bé suy dinh dưỡng nặng đấy mẹ , cái ngôn từ này nghe nó cũng hay hay mẹ nhỉ ...

Con có đôi bàn tay chân nhỏ xíu , thường đc mấy cô chú đến thăm nựng nịu ... bóp bóp dẫu nó trơ xương .Con còn có đôi mắt to sáng , mũi nhỏ xinh và cái miệng nhọn nhọn trông tinh nghịch lắm ...

Đó là tất cả những gì mẹ cha mang đến cho con đấy ... con mang hơi thở , mang máu và cả nước mắt của mẹ nữa đúng không mẹ ?

Mấy cô chăm con cực lắm đấy , vì con cứ nhòe sữa ra cả ... vì con thèm sữa của mẹ con ! Con cứ oe oe khóc vì con muốn được mẹ dỗ dành ... con có hư không mẹ ơi Hình ảnh đau lòng về một thai nhi Picture" class="inlineimg" /> ...

Mẹ đừng mắng con hư nhé , chỉ vì con muốn có mẹ mà thôi ...

Con vẫn nhớ , nhớ mẹ dặn dò bên tai con bằng những lời lẽ nhẹ nhàng và đầy nước mắt , rằng con phải ngoan , phải sống khỏe mạnh ... phải không mẹ ...

Mẹ chỉ vì không thể nên mới bỏ con lại đúng không mẹ ? Con biết mà , dù con còn nhỏ nhưng con vẫn biết mà ... con biết mẹ yêu con mà , con biết mẹ không chối bỏ con mà ... con biết ... con cố tin như thế mẹ nhé ...

Con sẽ thế , sẽ ngoan và mạnh khỏe nên mẹ đừng buồn lo mà nhớ con đến mòn mỏi sức khỏe mẹ nhé ... Từ nay con sẽ ngoan mà ...

Nhưng ...

con vẫn chỉ đang là 1 đứa trẻ sơ sinh ... mẹ ơi ... mẹ về với con đi , mẹ đón con về bên vòng tay mẹ đi ...

Con cũng thèm và ước ao lắm ... Con ước mỗi sáng thức dậy khi khóc oe oe sẽ có mẹ chạy đến bồng con lên rồi nựng nịu , con ước mỗi lúc con tè dầm sẽ có ba thay tã cho con , con ước được mẹ ầu ơ cho con ngủ ... Mẹ ơi , con ước thế ... mà ước mơ nhỏ nhoi đó của con có được thành sự thật không mẹ ơi ...

Khi con đang nằm đây , giữa ***g sắt và 1 bóng tối ... nó khiến con sợ lắm ...

Mẹ ơi ... mẹ ở đâu ...mẹ ơi ...

Con sẽ không trách mẹ đâu , vì số phận của con là số phận bị bỏ rơi mà ... đúng không mẹ ? ...

Bao nhiêu câu hỏi của con , những tiếng kêu của con chỉ là nước mắt và tiếng oe oe thôi mẹ ơi ... Và đáp lời cho con chỉ có bóng đêm , bóng đêm của cuộc đời trẻ mồ côi ...

Người viết : Pure_1987

bản quyền 2T
    Chủ đề này đã bị khóa, bạn không thể sửa hay trả lời
    hamasieumap

24/1/2010, 13:31

hamasieumap

hamasieumap

Sơ nhập giang hồ
    Hình ảnh đau lòng về một thai nhi Empty Re: Hình ảnh đau lòng về một thai nhi

hix, đọc xong bài này muốn khóc luôn, sao lại có loại người vô tâm vậy nhỉ, mình nghĩ chỉ ai đã hết lương tâm thì mới đi giết chết chính con mình.
      Chủ đề này đã bị khóa, bạn không thể sửa hay trả lời

Reply Facebook